---
title: "Mẫu nhà cấp 4 mái Nhật 8x20m chị Hiền anh Hoàng mới Nhất 2025"
author: "Trương Khắc Bản"
date: "2025-10-12"
lastmod: "2025-10-29"
url: "https://thietkenhadepmoi.com/nha-cap-4-mai-nhat-8x20m.html"
---

# Mẫu nhà cấp 4 mái Nhật 8x20m chị Hiền anh Hoàng mới Nhất 2025

Anh chị đang tham khảo những kiểu nhà mái ngói 1 tầng khoảng 150m2 đến 160m2. Thì mẫu nhà cấp 4 mái nhật 8x20m đẹp đáp ứng cao chi phí xây nhà hiện nay

## Thông tin mẫu nhà cấp 4 mái Nhật 8x20m 1 mặt tiền

Ý tưởng thiết kế nhà cấp 4 đẹp lợp ngói thiết kế xung quanh có lối đi thoáng. Phía bên trái màn hình có 1 sảnh phụ lối vào phòng ăn có 2 trụ.

- Dự án thiết kế nhà mái Nhật năm 2025
- Chủ đầu tư: Anh Hoàng chị Hiền
- Diện tích đất: Mặt tiền 10m dài 31m tổng thể
- Diện tích kích thước thiết kế xây dựng: 8x20m = 160m2
- Phụ trách : KTS Nguyễn Phương Thanh
- Thời gian thi công: 3 tháng

![Mẫu nhà cấp 4 mái Nhật đẹp mặt tiền 10m xây rộng 8m dài 20m](https://thietkenhadepmoi.com/wp-content/uploads/2025/10/nha-cap-4-mai-nhat-8x20m-2025-743x500.jpg)

Mẫu thiết kế nhà trệt mái Nhật lợp ngói đẹp diện tích 8x20m năm 2025

### Công năng thiết kế nhà cấp 4 mái Nhật 8×20

Mẫu nhà mái Nhật 1 tầng diện tích 160m2 sử dụng này chưa tính mái. Mặt bằng công năng thiết kế bao gồm

- Phòng thờ view nhìn ra hướng cổng chính
- Phòng khách rộng đi vào từ sảnh chính
- Phía sau phòng thờ là 1 phòng ngủ master chính chủ
- Phòng bếp thiết kế từ sảnh phụ đi vào liên thông với bàn ăn cho thoáng
- Ngoài ra còn 2 phòng ngủ và nhà tắm vệ sinh chung
- Diện tích sử dụng là: 160m2

![Mẫu nhà cấp 4 mái nhật 8x20m 3 phòng ngủ 1 phòng thờ 160m2](https://thietkenhadepmoi.com/wp-content/uploads/2025/10/nha-cap-4-mai-nhat-8x20m-2026-743x500.jpg)

Phối cảnh nhà mái Nhật 1 tầng đẹp 8x20m thiết kế xây trên đất mặt tiền 10m anh Hoàng-View 2

### Chi phí xây nhà cấp 4 mái Nhật đẹp 160m2

Mẫu nhà mái Nhật 3 phòng ngủ 1 phòng thờ 160m2 có mái lợp ngói. Phía trên đổ sàn áp mái kiểu mái vát nên chi phí cao hơn so với các kiểu nhà trệt cấp 4 mái Nhật đơn giản 8x20m khác. Nếu chưa tính phần mái và phần móng thì phần thân diện tích xây 160m2. Anh chị nhân với đơn giá xây nhà mức tốt khoảng 6.2 triệu/m2 hiện nay thì hết gần khoảng 1 tỷ.

![Nhà trệt đẹp 8x20m 3 phòng ngủ mái lùn](https://thietkenhadepmoi.com/wp-content/uploads/2025/10/nha-cap-4-mai-nhat-8x20m-2027-743x500.jpg)

Phối cảnh mẫu nhà cấp 4 mái Nhật 8×20 diện tích xây dựng trên đất rộng 10m dài 31m

## Góc nhìn cận cảnh nhà cấp 4 mái Nhật 8x20m

Mẫu nhà cấp 4 đẹp có kích thước xây ngang 8m dài 20m thiết kế theo phong cách tân cổ điển. Nhưng giản lược bớt các chi tiết cầu kỳ. Dưới đây là các góc nhìn khác của kiểu nhà cấp 4 đẹp 160m2. Phương án chừa sân trước sân sau và có hành lang bên hông

![Mẫu nhà trệt mái Nhật đẹp diện tích 8x20m](https://thietkenhadepmoi.com/wp-content/uploads/2025/10/nha-cap-4-mai-nhat-8x20m-2029-743x500.jpg)

View 4 – Mẫu nhà mái Nhật đẹp 8x20m 1 tầng 3 phòng ngủ 1 phòng thờ

![Thiết kế nhà cấp 4 8x20m](https://thietkenhadepmoi.com/wp-content/uploads/2025/10/AA-Nha-mai-Nhat-dep-moi-13-744x500.jpg)

Góc nhìn cận cảnh phía sau nhà có cửa đi 1 cánh ra sau thông thoáng

![Mẫu nhà trệt mái lùn 8x20m](https://thietkenhadepmoi.com/wp-content/uploads/2025/10/nha-cap-4-mai-nhat-8x20m-2031-743x500.jpg)

Mẫu thiết kế nhà 8x20m 1 tầng 3 phòng ngủ năm 2025

![Bản vẽ nhà cấp 4 mái ngói đẹp 8x20m](https://thietkenhadepmoi.com/wp-content/uploads/2025/10/AA-Nha-mai-Nhat-dep-moi-12-744x500.jpg)

Góc nhìn có sảnh phụ bên hông hành lang nhà

### Góc view nhà đẹp 8x20m mái ngói 1 tầng

Anh chị xem thêm đơn giá thi công nhà biệt thự phong cách kiểu Nhật [Tại Đây](https://thietkenhadepmoi.com/nha-mai-nhat-dep) Công ty vừa cập nhật giá mới sau sát nhập còn 34 tỉnh. Cũng như các kiểu nhà chữ L nằm ngang mái nhật ở nông thôn mới 2025 – 2026